logo

Tin tức và Sự kiện

Cỡ chữ
A A
Từ viết tắt Đọc bài viết
× Đọc bài viết Tạm dừng Đọc tiếp Dừng đọc Đang tải...
Vui lòng chờ giây lát
× Bài viết không có file audio
Tương phản

Mức đóng và phương thức đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?

06/12/2019 | 09:03

Theo quy định tại Điều 91 của Luật Bảo hiểm xã hội năm 2006,


Hằng tháng, vận động viên, huấn luyện viên đóng bằng 5% mức tiền lương, tiền công vào quỹ hưu trí và tử tuất; từ năm 2010 trở đi, cứ hai năm một lần đóng thêm 1% cho đến khi đạt mức đóng là 8%.

Bộ văn hóa, thể thao và du lịch
×