Nguyên tắc xác định phạm vi và cắm mốc giới các khu vực bảo vệ di tích là gì?
Nguyên tắc xác định phạm vi và cắm mốc giới các khu vực bảo vệ di tích là gì? 11/12/2019 | 11:24 1. Theo quy định tại Điều 32 Luật di sản văn hóa (sửa đổi, bổ sung năm 2009) thì khu vực bảo vệ di tích bao gồm 2 khu vực bảo vệ. Cụ thể là:
Phát huy giá trị di sản văn hóa của Nhà nước ta là gì?
Phát huy giá trị di sản văn hóa của Nhà nước ta là gì? 10/12/2019 | 15:58 Theo Điều 8 Luật di sản văn hóa (sửa đổi, bổ sung năm 2009) quy định: Mọi di sản văn hóa trên lãnh thổ Việt Nam, có xuất xứ ở trong nước hoặc từ nước ngoài, thuộc các hình thức sở hữu, đều được bảo vệ và phát huy giá trị.
Chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên không thuộc đối tượng tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc, bảo hiểm y tế bắt buộc được pháp luật quy định như thế nào?
Chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên không thuộc đối tượng tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc, bảo hiểm y tế bắt buộc được pháp luật quy định như thế nào? 06/12/2019 | 16:05 Khoản 3 Điều 2 Quyết định số 32/2011/QĐ-TTg ngày 06/6/2011 của Thủ tướng Chính phủ về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu quy định:
Chế độ bồi thường tai nạn đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào?
Chế độ bồi thường tai nạn đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào? 06/12/2019 | 12:09 Khoản 2 Điều 2 Quyết định số 32/2011/QĐ-TTg ngày 06/6/2011 của Thủ tướng Chính phủ về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu quy định:
Mức đóng và phương thức đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?
Chế độ trợ cấp một lần đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào?
Chế độ trợ cấp một lần đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào? 06/12/2019 | 08:09 Khoản 4 Điều 2 Quyết định số 32/2011/QĐ-TTg ngày 06/6/2011 của Thủ tướng Chính phủ về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu quy định:
 Phương thức mức đóng bảo hiểm y tế bắt buộc của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?
 Vận động viên, huấn luyện viên được hưởng các chế độ gì? Khi tham gia các chế độ bảo hiểm bắt buộc,
Vận động viên, huấn luyện viên được hưởng các chế độ gì? Khi tham gia các chế độ bảo hiểm bắt buộc, 05/12/2019 | 16:02 Theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp, khi tham gia các bảo hiểm bắt buộc trên, các chế độ bảo hiểm tương ứng được hưởng đối với vận động viên, huấn luyện viên cụ thể như sau:
Các vận động viên, huấn luyện viên đối tượng tham gia bảo hiểm thất nghiệp gồm những ai?